JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WILAYA YA MAFIA

WAKALA WA MAJI NA USAFI WA Bgﬂ&éﬂ
MAZINGIRA VIJIJINI

112 Mafia, Pwani Tanzania
Simu ; +255 (0)232 010205,
Tovuti ; www.ruwasa.go.tz,
Baruapepe; mafiadm@ruwasa.go.tz

MKATABA WA AJIRA YA MUDA MFUPI YA MRADI WA UPANUZI WA MIUNDO
MBINU YA SKIMU YA MAJI KIJIJI CHA MLONGO NA KIJIJI CHA KIRONGWE;
KWA KAZI YA KUCHIMBA MTARO WA KULAZA BOMBA.

MKATABA HUU unafanyika leo tarehe 25 ...... mwezi..é.&?/ 2022
BAINA YA

WAKALA WA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA (RUWASA), WILAYA YA MAFIA
S. L. P 112 (ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama “Mwajiri au RUWASA”")

Kwa upande mmoja;
NA

JESHI LA MAGEREZA KILOMBERO MAFIA, wa S. L. P 80, MAFIA. (ambaye
katika mkataba huu atajulikana kama Mwajiriwa au Fundi”) kwa upande mwingine.

KWAMBA Kwa Pamoja Mwajiri na Mwajiriwa watajulikana kama pande mbili za
Mkataba.

AMBAPO,;

a) Mwaijiri ni Wakala wa serikali wenye jukumu la kutekeleza ujenzi wa Miradi ya
Maji vijijni na kusimamia utoaji wa huduma ya Maji na usafi wa mazingira
vijijini na yenye makao makuu yake jijini Dodoma.

b) Mwajiriwa ni Taasisi ya serikali inayofanya shughuli za ujenzi Mafia -Pwani.

¢) Mwajiri anakusudia kurnwajiri Mwajiriwa kwa kipindi cha muda mfupi wa Miezi
Minne (4).

d) Mwajiriwa anakubali matakwa ya mwaijiri na anakubali kwa hiari yake
mwenyewe kuajiriwa kwa muda mfupi kama FUNDI UCHIMBAJI MTAROC WA
MRADI wa Upanuzi skimu ya maji Mlongo na skimu ya maji Kirongwe.

MKATABA HUU UNASHUHUDIA Kwa pande zote mbili kukubaliana kama
ifuatavyo;,

1. MADHUMUNI YA MKATABA

Mkataba huu ni kwa ajili ya MRADI WA UJENZI WA UPANUZI WA SKIMU YA MAJI

KIJIJI CHA MLONGO NA KIJIJI CHA KIRONGWE ambapo Mwaijiriwa atapaswa
kufanya kazi zifuatazo:;
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« Uchimbaji na Ufukiaji wa Mtaro wa kulaza bomba ya Mtandao wa usambazaiji

..........

2. MUDA WA UTEKELEZJI WA KAZI

Kazi hii itjé_a zrwa wa muda wa MIEZI MINNE (4), ambapo itaanza
tarehe. ./ } 02/ &t na itakamilika tarehe. ,@@&202?/

3. MALIPO YA UTEKELEZAJI WA KAZI

Mwaijiriwa atalipwa jumla ya kiasi cha Tshs. 39,157,200/= (Milion Thelathini na

Tisa, Mia Moja Hamsini na Saba Elfu, Mia Mbili Tu) Kwa ajili ya utekelezaji wa
kazi.

a) Malipo ya mwajiriwa yatakuwa ni kwa fedha za Kitanzania tuu (Tanzanian
Shillings).

b) Malipo hayo yatalipwa kupitia Benki.

c) Hakutakuwa na malipo ya awali katika mkataba huo.

d) Malipo ya mwaijiriwa yatalipwa kulingana na kazi baada ya ukaguzi na
kukubalika na mwajiri,ndani ya muda uliokubalika kwa mujibu wa Sheria ya
manunuzi ya mwaka 2003 kadri ya maafikiano na Mwajiri.

4. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRI

Mwaijiri ambaye atawakilishwa na msimamizi wa kazi, atakuwa na wajibu na
majukumu yafuatayo:

a) Kusimamia na kuthibitisha ubora wa kazi inayofanywa na Fundi;

b) Kuwasiliana na uongozi wa eneo husika namna ya kuwashirikisha
wananchi/Chombo Cha Watumia Maji Ngazi ya Jamii katika shuhuli za ujenzi
wa Miradi.

¢) Endpo kazi itakayofanywa na mwajiriwa haitafikia viwango vya ubora
unaotakiwa,Mwaijiri atachukua hatua stahiki dhidi ya Mwajiriwa huyo;

d) Kuhakikisha kuwa endapo Mwajiriwa atafanya kazi isiyokidhi viwango au
isiyoridhisha, Mwajiriwa huyo anarekebisha au kurudiwa upya kazi hiyo kwa
gharama zake mwenyewe.

Mwaijiri ambaye atawakilishwa na Msimamizi wa kazi, atakuwa na haki kama
ifuatayo:

e) Kupata kazi iliyo bora kutoka kwa mwajiriwa.

5. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRIWA

Mwajiriwa ambaye ni Fundi atakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:



a) Kuhakikisha kuwa anatekeleza ujenzi wa kazi zote kama zilizoelekezwa
kwenye sehemu ya 1(Madhumuni ya Mkataba) kulingana na ramani na vipimo
viliyotolewa na Mwajiri;

b) Kuhakikisha kuwa anawajibika kufanya kila jambo ambalo kwa ujumla wake
litaleta mafanikio kwenye mradi atakao ujenga;

c) Atatekeleza majukumu yake kwa uaminifu, uadilifu, umakini na weledi
mkubwa na endapo atatekeleza kinyume na matakwa haya hatua za kisheria
zitachukuliwa dhidi yake;

d) Atawajibika kwa Msimamizi wa Mradi (Project Manager) kwa utendaji wake
wa kila siku na atatekeleza maelekezo ya kiongozi huyo.

e) Atawajibika kuhudhuria mikutano ya tathmini ya mradi Pamoja na watendaji
wengine wa timu yake kila itakapopangwa,

f) Atawajibika kuwasilisha taarifa za utekelezaji wa mradi kila zita kapohitajika.

g) Kuhakikisha malipo ya vibarua na mafundi walioajiriwa kwa Mikataba midogo
yanafanyika kwa wakati, na

h) Kufanya usafi eneo la ujenzi wa mradi na kuondoa mabaki yote ya vifaa vya

ujenzi na kuviweka katika eneo la mradi litakaloelekezwa na msimamizi wa
mradi.

Mwajiriwa ambaye atawakilishwa na Msimamizi wa Kazi, atakuwa na haki kama
ifuatavyo:

i) Kupata malipo kutokana na kazi aliyotekeleza na kukubaliana na mwajiri kadri
ya mkataba.

6. UTOAJI WA MIKATABA MIDOGO

Mwajiriwa anaweza kuingia Mikataba midogo kiasi kadhaa ya utekelezaji wa kazi na
vibarua (Casual Labourers) watakaokuwa chini ya usimamizi wake.

7. UCHELEWESHAJI WA UTEKELEZAJI WA MIRADI

Endapo Mwjiriwa hatakamilisha kazi kwa muda uliyopangwa bila sababu za msingi
atawajibika kwa mujibu wa Sheria ya manunuzi ya mwaka 2003, kadri ya maafikiano
na mwajiri.

8. DHAMANA YA UHARIBIFU
a) Mwajiriwa atawajibika kulipa gharama za uharibifu au madhara yoyote

yatakayo sababishwa na wafanyakazi wake au vifaa vyake wakati wa
utekelezaji wa mradi; na

b) Gharama hizo au madhara hayo yatabainishwa na Msimamizi wa Mradi kwa
maandishi.

9. SHERIA ITAKAYOTUMIKA

Mkataba huu utaongozwa na kusimamiwa na Sheria za Tanzania.
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10.USULUHISHI WA MIGOGORO

Endapo kutatokea mgogoro wa aina yeyote baina ya mwaijiri na mwajiriwa wa
kuhusu utekelezaji wa mradi huu:

a) Pande zote mbili zitatatua mgogoro huo kwa njia ya amani ya mazungumzo
ambapo makubaliano ya pande hizi mbili yatapelekea Mkataba huu kufanyiwa
marekebisho; na

b) Endapo mgogoro huo utashindikana kutatuliwa kwa njia ya amani ya
mazungumzo pande zote mbili zinaweza kuchukua hatua stahiki za kisheria
kwa mujibu wa Sheria za Tanzania.

11.KUSITISHA MKATABA

Mkataba huu unaweza kusitishwa endapo upande mmoja au pande zote mbili za
Mkataba zitashindwa kutekeleza wajibu wake au masharti ya Mkataba huu.

12. MAREKEBISHO YA MKATABA HUU

Kwamba Mwaijiri na Mwaijiriwa wanaweza kubadilisha baadhi ya masharti ya
Mkataba huu makubaliano ya Pamoja kwa njia ya maandishi.

13.MASHARTI YA NYONGEZA

Masharti mahsusi ya nyongeza kuhusiana na utekelezaji wa mradi huu ni
Pamoja na:

KWA USHUHUDA HUU, Pande zote mbili zinawekwa Saini zao katika mkataba huu
siku na tarehe kama ilivyooneshwa hapa chini:

KWA NIABA YA MWAJIRI (RUWASA) Shahidi:

Jina: JbIW‘*Dﬁ M Ao r/

Saini: ... B2
Cheo: Meneja wa RUWASA (W) Cheo: .. EINGIEER
Tarehe: /97 02/ 2022 Tarehe: ..'..5..1‘.3.?..{907-1
KWA NIABA YA MWAJIRIWA (FUNDI) Shahidi:

Jina: L) M)A MMDL oS I4A

Saini: ....% ;—- LP

Cheo: MKUUWA G‘.EQE'ZA KLQ‘OM’Q*EIQO
Tareheﬁpﬁ.;—] 2022

: C\"\W Vo SULWNE_




